శృంగారంలో పాల్గొనే ముందు కొన్నిజాగ్రత్తలు లేదంటే అంతే..!

శృంగారం అనేది జీవితంలో అతి ముఖ్యమైనది. ఇద్ద‌రు దంప‌తుల దాంపత్య జీవితంలో అదే ముఖ్య పాత్ర పోషిస్తుంది. సృష్టిలోకి మ‌రో కొత్త ప్రాణిని తీసుకువ‌చ్చేందుకు ఓ జంట ఒక‌రిపై ఒక‌రు పోరాటం చేసి మ‌రీ సాగించే అస‌లు సిస‌లైన ప్ర‌కృతి రహస్య కార్యం. అయితే ఇందులో పాల్గొనే ముందు పాల్గొన్న తరువాత కొన్ని ముఖ్యమైన జాగ్రత్తలు పాటించాలని డాక్టర్లు చెపుతున్నారు. ఒకవేళ ఇది పాటించక పొతే అనారోగ్యం సంబవించే అవకాసం ఎక్కువగా ఉంటుందని చెపుతున్నారు ఇంతకీ ఏంటి ఆ జాగ్రత్తలు అనుకుంటున్నారా అయితే తెలుసుకోండి..


శృంగారం వ‌ల్ల మ‌హిళ‌ల‌కు మూత్రాశ‌య ఇన్‌ఫెక్ష‌న్లు వ‌చ్చేందుకు అవ‌కాశం ఎక్కువ‌గా ఉంటుంద‌ట‌. ఎందుకంటే సెక్స్‌లో పాల్గొన్న‌ప్పుడు వారి యోని వ‌ద్ద బాక్టీరియా చేరి అలాగే ఉంటుంద‌ట‌. ర‌తి అనంత‌రం ఆ బాక్టీరియా యోని వ‌ద్ద నుంచి మూత్రాశ‌య ద్వారం వ‌ద్ద‌కు వ‌స్తుంద‌ట‌. ఆ స‌మ‌యంలో త‌ప్ప‌నిస‌రిగా మూత్ర విస‌ర్జ‌న చేయాల్సిందేనంటున్నారు వైద్యులు. లేదంటే ఆ బాక్టీరియా మూత్రాశ‌యం లోప‌లి దాకా వెళ్లి ఇన్‌ఫెక్ష‌న్ల‌ను క‌లిగిస్తుంద‌ట‌.


సహజంగా ఎక్కువ శాతం మంది మహిళలు శృంగారంలో పాల్గొన్న తరువాత ముత్ర విసర్జన చేయరు. ఎందుకంటే వారికి తొందరగా గర్బాశయం దాల్చదనే ఉద్దేశంతో ముత్ర విసర్జన చేయరు. సెక్స్ లో పాల్గొన్న తరువాత త‌ప్ప‌నిస‌రిగా మూత్ర విస‌ర్జ‌న చేయాల‌ని వైద్యులు చెబుతున్నారు.
అంతేకాకుండా మూత్ర విస‌ర్జ‌న అనంతరం జ‌న‌నావ‌య‌వాల‌ను కూడా శుభ్రం చేసుకోవాల‌ని అంటున్నారు. అందులో బాగంగానే శృంగారానికి ముందు మూత్ర విసర్జ‌న చేయ‌డం మంచిది కాద‌ని మాత్రం వారు సెల‌విస్తున్నారు. ఎందుకంటే ఇది దంప‌తుల ఆరోగ్యంపై చెడు ప్ర‌భావం డాక్టర్లు చెపుతున్నారు. కేవలం మహిళలు మాత్రమే కాదు ఇది పురుషులు కూడా ఈ నియమాన్ని తప్పని సరిగా పాటించాలని చెపుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *